Posted By user Posted On

ipl തുടർ കിരീടം നേടാൻ ​ഗുജറാത്ത്, സൂപ്പർ രാജാക്കന്മാരാകാൻ ചെന്നൈ; ഐപിഎൽ ഫൈനലിൽ തീപാറുന്ന പോരാട്ടം; മത്സരം സൗജന്യമായി മൊബൈലിൽ കാണാം

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐപിഎൽ) ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ ക്രിക്കറ്റ് മത്സരമാണ്. ഇന്ത്യയിലെ ipl 20-20 പ്രീമിയർ ക്രിക്കറ്റ് ലീഗാണിത്. ഇന്ത്യയിലെ 10 വ്യത്യസ്ത നഗരങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് 10 ടീമുകളാണ് മത്സരിക്കുന്നത്. ബോർഡ് ഓഫ് കൺട്രോൾ ഫോർ ക്രിക്കറ്റ് ഇൻ ഇന്ത്യയാണ് ഗെയിം കണ്ടുപിടിച്ചതും ആരംഭിച്ചതും. 2023 ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ്, ഐ‌പി‌എൽ 16 അല്ലെങ്കിൽ, സ്പോൺസർ‌ഷിപ്പ് കാരണങ്ങളാൽ, ടാറ്റ ഐ‌പി‌എൽ 2023 എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു, ഇത് 2007ൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് കൺട്രോൾ ബോർഡ് സ്ഥാപിച്ച പ്രൊഫഷണൽ ട്വന്റി 20 ക്രിക്കറ്റ് ലീഗായ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗിന്റെ (ഐ‌പി‌എൽ) പതിനാറാം സീസണാണ്. ഇത് 2023 മാർച്ച് 31 മുതൽ മെയ് 28 വരെ ഇന്ത്യയിലെ പന്ത്രണ്ട് വ്യത്യസ്ത വേദികളിലായി ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഐപിഎൽ 2023 ടീമുകൾ:
ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്സ്
ഡൽഹി തലസ്ഥാനങ്ങൾ
ഗുജറാത്ത് ടൈറ്റൻസ്
കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്സ്
ലഖ്‌നൗ സൂപ്പർ ജയന്റ്‌സ്
മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ്
പഞ്ചാബ് കിംഗ്സ്
രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ്
റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്സ് ബാംഗ്ലൂർ
സൺറൈസേഴ്സ് ഹൈദരാബാദ്

സ്പോൺസർ ടാറ്റയെക്കുറിച്ച്:

മുംബൈ ആസ്ഥാനമായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ഇന്ത്യൻ ബഹുരാഷ്ട്ര കൂട്ടായ്മയാണ് ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ്. 1868-ൽ സ്ഥാപിതമായ ഇത് 150-ലധികം രാജ്യങ്ങളിൽ ഉൽപ്പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും, ആറ് ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലായി 100 രാജ്യങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ കൂട്ടായ്മയാണ്. ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്ഥാപകനായി അംഗീകരിക്കപ്പെട്ട ജംസെറ്റ്ജി ടാറ്റയെ ചിലപ്പോൾ “ഇന്ത്യൻ വ്യവസായത്തിന്റെ പിതാവ്” എന്ന് വിളിക്കാറുണ്ട്. ഓരോ ടാറ്റ കമ്പനിയും സ്വന്തം ഡയറക്ടർമാരുടെയും ഷെയർഹോൾഡർമാരുടെയും മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശത്തിലും മേൽനോട്ടത്തിലും സ്വതന്ത്രമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ടാറ്റ ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനിയായ ടാറ്റ സൺസിന്റെ 66% ഫിലാൻട്രോപിക് ട്രസ്റ്റുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നു, അതേസമയം ടാറ്റ കുടുംബം വളരെ ചെറിയ ഓഹരിയുടമയാണ്. 2021–22 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിലെ ഗ്രൂപ്പിന്റെ വാർഷിക വരുമാനം 128 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളറാണ്. 2022 മാർച്ച് വരെയുള്ള കണക്കനുസരിച്ച് 311 ബില്യൺ ഡോളർ സംയോജിത വിപണി മൂല്യമുള്ള 29 ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ് കമ്പനികൾ പൊതുവായി ലിസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കമ്പനിക്ക് ഏഷ്യ, ആഫ്രിക്ക, അമേരിക്ക, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ടാറ്റ കൺസൾട്ടൻസി സർവീസസ്, ടാറ്റ കൺസ്യൂമർ പ്രോഡക്‌ട്‌സ്, ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്, ടാറ്റ പവർ, ടാറ്റ സ്റ്റീൽ, വോൾട്ടാസ്, ടൈറ്റൻ കമ്പനി, തനിഷ്‌ക്, ടാറ്റ കെമിക്കൽസ്, ടാറ്റ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ്, ട്രെന്റ്, ടാറ്റ എൽക്‌സി, ഇന്ത്യൻ ഹോട്ടൽ കമ്പനി, എയർ ഇന്ത്യ, താജ് എയർ, ടാറ്റ, ക്ലിക്ക്, ടാറ്റ അഡ്വാൻസ്ഡ് സിസ്റ്റംസ്, ടാറ്റ ക്യാപിറ്റൽ, ക്രോമ, ബിഗ്ബാസ്കറ്റ്, ടാറ്റ സ്റ്റാർബക്സ്. എന്നിവ ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പിന്റെ പ്രധാന അഫിലിയേറ്റുകളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

മത്സര ഷെഡ്യൂൾ:

നാല് വർഷത്തിന് ശേഷം സീസൺ ഷെഡ്യൂൾ അതിന്റെ യഥാർത്ഥ ഹോം, എവേ ഫോർമാറ്റിലേക്ക് മടങ്ങും. COVID-19 പാൻഡെമിക് കാരണം മുമ്പത്തെ മൂന്ന് സീസണുകളും നിഷ്പക്ഷ വേദികളിൽ ആയിരുന്നു മത്സരം നടന്നിരുന്നത്. ലീഗ് 45 നഗരങ്ങളിൽ “ഫാൻ പാർക്കുകൾ” സംഘടിപ്പിക്കും, 2019-ൽ അവസാനമായി ഉപയോഗിച്ച ഒരു ക്രമീകരണത്തിലേക്ക് മടങ്ങും.

ഐപിഎൽ മത്സരം മൊബൈലിൽ ലൈവായി കാണാൻ ക്ലിക്ക് ചെയ്യു

WATCH LIVE NOW https://expresslive.vercel.app/

ANDROID https://play.google.com/store/apps/details?id=com.jio.media.ondemand

IPHONE https://apps.apple.com/in/app/jiocinema/id1067316596

WATCH LIVE NOW https://hd.webcric.com/ipl-2023-cricket-live-streaming.htm

കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂhttps://chat.whatsapp.com/KPa5RcusUQiIgyJnhcDCEn

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *