Posted By user Posted On

കുവൈറ്റിൽ കനത്ത ചൂട്; വ​രും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ താ​പ​നി​ല ഉ​യ​രും,​ ശ്രദ്ധിക്കാം ഇക്കാര്യങ്ങൾ

കുവൈത്ത് സിറ്റി: ക​ടു​ത്ത ചൂ​ടു​കാ​ല​ത്തി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് രാ​ജ്യം ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന​ത്. വ​രും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ താ​പ​നി​ല ഉ​യ​രു​മെ​ന്നാ​ണ് കാ​ല​വ​സ്ഥ നി​രീ​ക്ഷ​ണ കേ​ന്ദ്രം ന​ൽ​കു​ന്ന സൂ​ച​ന. ചൂ​ട്​ കൂ​ടു​ന്ന​തോ​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ള്‍ക്കും സാ​ധ്യ​ത​യേ​റെ​യാ​ണ്.

ഇ​തി​നെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ൻ മു​ൻ​ക​രു​ത​ലു​ക​ൾ അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണ്. ചൂ​ട് ഉ​യ​ർ​ന്ന​തോ​ടെ പ​ക​ൽ പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങു​ന്ന​ത് ആ​ളു​ക​ൾ കു​റ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. സൂ​ഖു​ക​ളി​ലും ഷോ​പ്പി​ങ്​ മാ​ളു​ക​ളി​ലു​മെ​ല്ലാം തി​ര​ക്ക്​ കു​റ​വാ​ണ്.​ ഉ​ച്ച​വി​ശ്ര​മ​വേ​ള പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ൽ വ​ന്ന​ത്​ പു​റ​ത്ത്​ പ​ണി​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ആ​ശ്വാ​സ​മാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. രാ​വി​ലെ 11 മു​ത​ൽ വൈ​കീ​ട്ട് നാ​ലു​വ​രെ​യാ​ണ് പു​റം ജോ​ലി​ക​ൾ​ക്ക് നി​യ​ന്ത്ര​ണം. തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് വി​ശ്ര​മം ന​ൽ​കാ​ൻ ക​മ്പ​നി​യും തൊ​ഴി​ൽ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ബാ​ധ്യ​സ്ഥ​രാ​ണ്. തൊ​ഴി​​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​വും തൊ​ഴി​ൽ സു​ര​ക്ഷ​യും ​പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണി​ത്. നി​മ​യം ലം​ഘി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും.അ​യ​ഞ്ഞ വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് മാ​റാം

മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ളോ​ളം ഇ​റു​കി​യ വ​സ്ത്ര​ങ്ങ​ള്‍ ധ​രി​ച്ച് ക​ഠി​ന​മാ​യ ചൂ​ടി​ല്‍ ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് വ്യാ​പ​ക ച​ര്‍മ​രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ പി​ടി​പെ​ടാം. ഇ​വ​ർ ഡോ​ക്ട​റു​ടെ ഉ​പ​ദേ​ശം തേ​ട​ണം. വെ​യി​ലു​കൊ​ണ്ട് ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍ അ​യ​ഞ്ഞ കോ​ട്ട​ണ്‍ വ​സ്ത്രം ധ​രി​ക്ക​ണം. പൈ​പ്പു​ക​ളി​ലൂ​ടെ ചൂ​ടു​വെ​ള്ളം വ​രു​ന്ന​തി​നാ​ൽ നേ​ര​ത്തേ വെ​ള്ളം സം​ഭ​രി​ച്ചു​വെ​ച്ചാ​ക​ണം കു​ളി​ക്കേ​ണ്ട​ത്. അ​ല്ലാ​ത്ത​പ​ക്ഷം തൊ​ലി​യി​ല്‍ പാ​ടു​ക​ള്‍ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടാ​നും മു​ടി കൊ​ഴി​യാ​നും സാ​ധ്യ​ത ഏ​റെ​യാ​ണ്. ചൂ​ടു​വെ​ള്ള​ത്തി​ല്‍ ഫ്രീ​സ​റി​ല്‍ സൂ​ക്ഷി​ച്ച ഐ​സു​ക​ട്ട​ക​ള്‍ ല​യി​പ്പി​ച്ച് കു​ളി​ക്കു​ന്ന​ത്​ ശ​രീ​ര​ത്തി​ന് ഗു​ണ​ക​ര​മ​ല്ല. പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങു​മ്പോ​ള്‍ തൊ​പ്പി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള വ​സ്തു​ക്ക​ള്‍ കൊ​ണ്ട് ത​ല മ​റ​ക്ക​ണം. ക​ണ്ണി​ല്‍ നേ​രി​ട്ട് വെ​യി​ലു​കൊ​ള്ളു​ന്ന​ത് ത​ട​യാ​ന്‍ കൂ​ളി​ങ് ഗ്ലാ​സ് ധ​രി​ക്കാം. ര​ക്ത​സ​മ്മ​ര്‍ദം, പ്ര​മേ​ഹം തു​ട​ങ്ങി​യ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​ര്‍ ഈ ​സ​മ​യ​ത്ത് പ്ര​ത്യേ​കം ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം.താ​പ​വ്യ​തി​യാ​ന​ങ്ങ​ളും പ്ര​ശ്നം

പു​റ​ത്തെ വെ​യി​ലി​ന്‍റെ ചൂ​ടും അ​ക​ത്തെ എ.​സി​യു​ടെ കൃ​ത്രി​മ ത​ണു​പ്പും ഓ​ഫി​സു​ക​ളി​ലും മ​റ്റു വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍ക്ക് വി​ട്ടു​മാ​റാ​ത്ത ജ​ല​ദോ​ഷ​വും പ​നി​യും അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടാ​ന്‍ കാ​ര​ണ​മാ​വു​ന്ന​താ​യി ഡോ​ക്ട​ര്‍മാ​ര്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു. ക​ഠി​ന​മാ​യ ചൂ​ടി​ല്‍നി​ന്ന് നേ​രെ എ.​സി​യു​ടെ ത​ണു​പ്പി​ലേ​ക്ക് വ​രു​മ്പോ​ഴും വൈ​റ​ല്‍പ​നി പോ​ലു​ള്ള അ​സു​ഖ​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് സാ​ധ്യ​ത കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. ശ​രീ​ര​ത്തി​ന്‍റെ താ​പം പെ​ട്ടെ​ന്ന് കു​റ​യു​ന്ന​താ​ണ് പ്ര​ധാ​ന​കാ​ര​ണം. ഈ ​അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ശ്വ​സ​നേ​ന്ദ്രി​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ബാ​ക്ടീ​രി​യ വ​ള​രാ​നും ഫം​ഗ​സ് ബാ​ധ​ക്കും സാ​ധ്യ​ത ഏ​റെ​യാ​ണ്. ഡോ​ക്ട​ര്‍മാ​രു​ടെ നി​ര്‍ദേ​ശ പ്ര​കാ​രം ആ​ന്റി​ബ​യോ​ട്ടി​ക്കു​ക​ള്‍ ക​ഴി​ച്ചാ​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ ഇ​തി​ന് ശ​മ​നം ഉ​ണ്ടാ​വു​ക​യു​ള്ളൂ. തു​ട​ര്‍ച്ച​യാ​യി എ.​സി​യി​ല്‍ ജോ​ലി​ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ര്‍ക്കും അ​തി​ന്റേ​താ​യ ശാ​രീ​രി​ക പ്ര​യാ​സം അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടു​ന്നു. വി​ട്ടു​മാ​റാ​ത്ത ജ​ല​ദോ​ഷ​വും പ​നി​യും മൂ​ക്ക​ട​പ്പും അ​ല​ര്‍ജി​ജ​ന്യ​മാ​യ കാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ല്‍ പി​ടി​പെ​ടു​ന്നു.

പെ​ട്ടെ​ന്ന് ദ​ഹി​ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള ഭ​ക്ഷ​ണ​മാ​ണ് ചൂ​ടു​കാ​ല​ത്ത് ന​ല്ല​ത്. വേ​വ് കു​റ​ഞ്ഞ അ​രി​യു​ടെ ചോ​റും ക​ഞ്ഞി​യും കു​ടി​ക്കു​ന്ന​ത് ദ​ഹ​ന​ത്തെ സ​ഹാ​യി​ക്കും. പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ളും ഇ​ല​ക്ക​റി​ക​ളും ഭ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍ബ​ന്ധ​മാ​യും ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം. ചി​ക്ക​ന്‍, മ​ട്ട​ന്‍, ബീ​ഫ് പോ​ലു​ള്ള മാം​സാ​ഹാ​രം കു​റ​ക്കാം. ചൂ​ടു​കാ​ല​ത്ത് ധാ​രാ​ളം വെ​ള്ളം കു​ടി​ക്കേ​ണ്ട​ത് അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്. വെ​യി​ല​ത്തു​നി​ന്ന് വ​ന്ന ഉ​ട​ന്‍ ഫ്രി​ഡ്ജി​ലെ ത​ണു​ത്ത വെ​ള്ളം കു​ടി​ക്കു​ന്ന​ത് ശ​രീ​ര​ത്തി​ന് ന​ല്ല​ത​ല്ല. തി​ള​പ്പി​ച്ചാ​റ്റി​യ വെ​ള്ളം കു​ടി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ഉ​ത്ത​മം. ചൂ​ടു​കാ​ല​ത്ത് കു​റ​ഞ്ഞ​ത് പ​ത്ത് ഗ്ലാ​സ് വെ​ള്ള​മെ​ങ്കി​ലും ഒ​രു ദി​വ​സം കു​ടി​ക്ക​ണം. പ​ഞ്ച​സാ​ര ചേ​ര്‍ന്ന പാ​നീ​യ​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ച് സോ​ഫ്റ്റ് ഡ്രി​ങ്കു​ക​ളും കാ​പ്പി​യും. ഭ​ക്ഷ​ണം കൃ​ത്യ​സ​മ​യ​ത്ത് ക​ഴി​ക്ക​ണം.

👆👆
കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ https://chat.whatsapp.com/CeVIs6EyhtL0douLwJq9Tw

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *