Posted By user Posted On

media jobs കുവൈത്തിലെ ​ഗൾഫ് ക്രയോ കമ്പനിയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ തൊഴിൽ അവസരങ്ങളിലേക്ക് ഏങ്ങനെ അപേക്ഷിക്കാം?

വ്യാവസായിക, മെഡിക്കൽ, സ്പെഷ്യാലിറ്റി വാതകങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യുന്ന ഒരു മിഡിൽ ഈസ്റ്റേൺ കമ്പനിയാണ് media jobs ഗൾഫ് ക്രയോ. മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ആഫ്രിക്ക മേഖലയിലെ മുപ്പത് കമ്പനികൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ഈ ഗ്രൂപ്പ് ഒരു ക്ലോസ്ഡ് ഷെയർ ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനിയായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.മേഖലയിലെ വാതക വ്യവസായത്തിലെ ഒരു പ്രമുഖ സ്ഥാപനമാണിത്. 1953-ൽ സലിം ഹുനൈദി കുവൈറ്റ് ഓക്‌സിജൻ ആൻഡ് അസറ്റലീൻ കമ്പനി എന്ന പേരിൽ ഗൾഫ് ക്രയോ സ്ഥാപിച്ചു. പ്രാദേശിക പെട്രോളിയം വ്യവസായത്തിന് ഓക്സിജൻ, നൈട്രജൻ തുടങ്ങിയ വ്യാവസായിക വാതകങ്ങൾ നൽകുന്ന കുവൈറ്റിലെ ആദ്യത്തെ വാതക നിർമ്മാതാവായിരുന്നു ഇത്. 1950-കളുടെ തുടക്കത്തിൽ, ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര സ്റ്റീൽ സ്ട്രക്ചർ ആൻഡ് കൺസ്ട്രക്ഷൻ കമ്പനിയുടെ ഏജന്റായി ജോലി ചെയ്തിരുന്ന സലിം ഹുനൈദി, കുവൈറ്റിൽ കട്ടിംഗ്, വെൽഡിംഗ് വാതകങ്ങളുടെ വിതരണത്തിൽ കുറവുണ്ടെന്ന് തോന്നിയാണ് ഈ കമ്പനി തുടങ്ങിയത്. വ്യാവസായിക വാതകങ്ങളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യം നിറവേറ്റുന്നതിനുള്ള വ്യാവസായിക പ്രക്രിയകളെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം ഗവേഷണം തുടങ്ങി, അറേബ്യൻ ഗൾഫിലെ ആദ്യത്തെ ഓക്‌സിജൻ വേർതിരിക്കൽ പ്ലാന്റ് 1953-ൽ കുവൈറ്റ് സിറ്റിയിൽ കുവൈറ്റ് ഓക്‌സിജൻ ആൻഡ് അസറ്റിലീൻ കമ്പനി (KOAC) എന്ന പേരിൽ സ്ഥാപിച്ചു. സലിം ഹുനൈദി കുവൈറ്റ് ഓയിൽ കമ്പനിയുമായി (KOC) (നേരത്തെ ആമേൻ ഓയിൽ എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്നു) ഒരു കരാർ ഒപ്പുവച്ചു, ഇത് KOC-യെ അവരുടെ ചെറിയ ഓക്സിജൻ പ്ലാന്റ് അടച്ചുപൂട്ടാനും പ്രാദേശിക വിതരണക്കാരിൽ നിന്ന് ഈ ഉൽപ്പന്നം ഔട്ട്സോഴ്സിംഗ് ആരംഭിക്കാനും കാരണമായി. 1971-ൽ KOAC കുവൈറ്റിലെ ഷുഐബ ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഏരിയയിലേക്ക് അതിന്റെ പ്രവർത്തനം വ്യാപിപ്പിക്കുകയും കുവൈറ്റ് ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഗ്യാസ് കമ്പനി (KIGC) സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു. KIGC പ്രാഥമികമായി അതിന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഷുഐബ പ്രദേശത്ത് നിർമ്മിക്കുന്ന എണ്ണ, ശുദ്ധീകരണ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾക്ക് വിതരണം ചെയ്തു തുടങ്ങി. KNPC ഗ്രൂപ്പ് അവരുടെ ആവശ്യം നിറവേറ്റുന്നതിനായി നൈട്രജൻ തുടർച്ചയായി വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി KIGC കമ്പനിക്കും റിഫൈനറികൾക്കും ഇടയിൽ ഒരു പൈപ്പ് ലൈൻ നിർമ്മിച്ചു. 1977-ൽ യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റിലെ ഷാർജയിലാണ് അറേബ്യൻ ഇൻഡസ്ട്രിയൽ ഗ്യാസ് കമ്പനി (AIGCo) രൂപീകരിച്ചത്. 1998-ൽ, ഹുനൈദിയുടെ മകൻ അമേർ ഹുനൈദി ഇവിടെ ചെയർമാനായി നിയമിതനായി. താമസിയാതെ അദ്ദേഹം ഹുനൈഡി ഗ്രൂപ്പ് ഓഫ് കമ്പനീസിന്റെ ഏകീകരണത്തിനും രൂപീകരണത്തിനും നേതൃത്വം നൽകി.മ2006-ഓടെ ഗൾഫ് ക്രയോ ഖത്തർ സ്ഥാപിതമാവുകയും 2007-ൽ ഗൾഫ് ക്രയോ ഒരു ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനിയായി മാറുകയും ചെയ്തു. 2008-ൽ ഗൾഫ് ക്രയോ സൗദി അറേബ്യ സ്ഥാപിതമായി. 2009-ൽ, ഇൻവെസ്റ്റ്കോർപ്പ് സ്ഥാപനത്തിന്റെ 20% വാങ്ങി. 2009 അവസാനത്തോടെ ഗൾഫ് ക്രയോ ഒമാൻ സ്ഥാപിതമായി. 2012-ഓടെ ഇറാഖ്, ഈജിപ്ത്, ജോർദാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഗൾഫ് ക്രയോ സ്ഥാപിക്കപ്പെട്ടു. 2013-ൽ, EQUATE പെട്രോകെമിക്കൽ കമ്പനി, അതിന്റെ സുസ്ഥിര സംരംഭങ്ങളുടെ ഭാഗമായി, ഗൾഫ് ക്രയോയുടെ പങ്കാളിത്തത്തോടെ കുവൈറ്റിൽ രണ്ടാമത്തെ CO2 വീണ്ടെടുക്കൽ പദ്ധതി ആരംഭിച്ചു. അടുത്ത വർഷം, ഗൾഫ് ക്രയോ അതിന്റെ CO2 ബിസിനസ്സ് വിപുലീകരിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ദുബായ്, കുവൈറ്റ്, ദമാം, അമ്മാൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ നാല് CO2 ഹബ്ബുകളിലാണ് കമ്പനി നിക്ഷേപം നടത്തിയത്.തുർക്കി ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡെനിസ് ഗാസ് എന്ന ഗ്യാസ് കമ്പനിയെ ഗൾഫ് ക്രയോ ഏറ്റെടുക്കുകയും 2014-ൽ തുർക്കി വിപണിയിൽ പ്രവേശിക്കുകയും ചെയ്തു. അതേ വർഷം തന്നെ ഗൾഫ് ക്രയോ ടൈസ്‌ക എയർ ഓസ്ട്രിയയിൽ ഒരു ന്യൂനപക്ഷ ഓഹരി സ്വന്തമാക്കി. മറ്റൊരു തുർക്കി വാതക കമ്പനിയായ യാലിസ് ഗാസും അതിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനങ്ങളും 2015-ൽ ഗൾഫ് ക്രയോ ഏറ്റെടുത്തു, തുർക്കിയിലെ കമ്പനിയുടെ കവറേജ് വർദ്ധിപ്പിച്ചു.2016 ഫെബ്രുവരിയിൽ, ബഹ്‌റൈൻ രാജ്യത്തിന്റെ നിക്ഷേപ വിഭാഗമായ ബഹ്‌റൈൻ മുംതലകത്ത് ഹോൾഡിംഗ് കമ്പനി, ഗൾഫ് ക്രയോയിൽ ഒരു ന്യൂനപക്ഷ ഇക്വിറ്റി ഓഹരി ഏറ്റെടുത്തതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. EQUATE പെട്രോകെമിക്കൽ കമ്പനിയുമായി സഹകരിച്ച് ഗൾഫ് ക്രയോ കുവൈറ്റിൽ ആദ്യത്തെ വാണിജ്യ കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡ് (CO2) പ്ലാന്റും ആരംഭിച്ചു. നിങ്ങൾക്കും ഈ സ്ഥാപനത്തിനൊപ്പം ചേരാനുള്ള സുവർണാവസരമാണിത്. ​ഗൾഫ് ക്രയോയിലേക്ക് ജോലി നേടുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ പ്രവർത്തി പരിചയവും വിദ്യാഭ്യാസ യോ​ഗ്യതയും അടിസ്ഥാനമാക്കി അപേക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. അതിനായി [email protected] എന്ന മെയിൽ ഐഡിയിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ റസ്യൂം അയയ്ക്കാം.

APPLY NOW https://www.gulfcryo.com/current-openings.php

കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ https://chat.whatsapp.com/H5IvkkgTg0q0OVJGqsTFwX

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.