Posted By user Posted On

gcp കുവൈറ്റിലെ മൂന്ന് സൈറ്റുകളിൽ ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾ സജ്ജീകരിക്കാൻ ഒരുങ്ങി ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ്

കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി, ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് കുവൈറ്റ് gcp കമ്പനിക്കായി മെഗാ സ്‌പെയ്‌സിന്റെ ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി മൂന്ന് സൈറ്റുകൾ പ്രത്യേകമായി ഒരുക്കിയതായി ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിയുടെ കാലത്ത് ഡിജിറ്റൽ പരിവർത്തനം സ്പഷ്ടവും അനിവാര്യവുമായ യാഥാർത്ഥ്യമായി മാറിയെന്ന് മുനിസിപ്പൽ കാര്യ സഹമന്ത്രിയും കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ കാര്യ സഹമന്ത്രിയുമായ ഫഹദ് അൽ-ഷൂല വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.മകുവൈറ്റ് വിഷൻ 2023 ന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നത് ഉറപ്പാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച മന്ത്രി, അന്താരാഷ്ട്ര, പ്രാദേശിക സാങ്കേതിക കോർപ്പറേറ്റുകൾ, കമ്പനികൾ, സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ, നൂതന ബിസിനസ്സ് പയനിയർമാർ എന്നിവരുമായി ഫലപ്രദമായ പങ്കാളിത്തം കെട്ടിപ്പടുക്കാനുള്ള സർക്കാർ തീരുമാനത്തിന് ഊന്നൽ നൽകി.ഗൂഗിളുമായുള്ള തന്ത്രപരമായ സഖ്യം കുവൈത്ത് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് കാര്യമായ നേട്ടങ്ങളുണ്ടാക്കുമെന്നും ഈ സഖ്യം, 114 സർക്കാർ വകുപ്പുകൾക്കും സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ക്ലൗഡിംഗ് സേവനങ്ങൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്താൻ പ്രാപ്തമാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.ഗൂഗിളുമായുള്ള കരാറിന് മേൽനോട്ടം വഹിക്കാൻ കുവൈറ്റ് ഡയറക്ട് ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെന്റ് പ്രൊമോഷൻ അതോറിറ്റി (കെഡിഐപിഎ)യുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു മേൽനോട്ട സമിതിയും ഇടപാടിന്റെ സാങ്കേതിക വശം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായി ആശയവിനിമയ മന്ത്രി രൂപീകരിച്ച എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റിയും രൂപീകരിക്കുമെന്ന് ഡോ. അൽ ഹുസൈനി സൂചിപ്പിച്ചു.അതേസമയം, ആസൂത്രിത ഡാറ്റാ സൗകര്യങ്ങൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് സോണുകളുടെ വിപുലീകരണമായിരിക്കുമെന്ന് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ അതോറിറ്റിയുടെ ബോർഡ് അംഗം മുഹമ്മദ് അൽ റഷീദ് പറഞ്ഞു, ഓരോ സൈറ്റും 30,000 ചതുരശ്ര മീറ്റർ വരെ വലുതായിരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡ് കുവൈറ്റ് ഒരു സ്വതന്ത്ര സ്ഥാപനമായി സ്ഥാപിതമായിരിക്കുകയാണെന്നും പൊതുമേഖലയിൽ അതിന്റെ പങ്ക് കൂടാതെ സ്വകാര്യ മേഖലയുമായി ഇടപെടുന്നതിൽ സ്വതന്ത്രമായ കൈകൾ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും അൽ-റഷീദ് പറഞ്ഞു.3000 പൊതുപ്രവർത്തകരെ പരിശീലിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കുവൈറ്റ് സർക്കാരുമായി സഹകരിച്ചാണ് ദേശീയ നൈപുണ്യ വികസന സംരംഭം ആരംഭിച്ചതെന്ന് യൂറോപ്പ്, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, ആഫ്രിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഗൂഗിൾ ക്ലൗഡിലെ പബ്ലിക് ബിസിനസ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടർ എലി തബ്ഷൗരി പറഞ്ഞു.

കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/I5qeuaJiYkeLBbSIx67Qg5

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *