Posted By user Posted On

variant ഇന്ത്യയിൽ കൊവിഡ് വീണ്ടും പിടിമുറുക്കുന്നു, കേരളത്തിലധികം കൂടുതൽ രോ​ഗികൾ: അണുബാധകളുടെ വർദ്ധനവിന് കാരണമാകുന്ന പുതിയ വേരിയന്റായ ആർക്‌ടറസ് എന്താണ്?

ഒരിടവേളയ്ക്ക് ശേഷം കൊവിഡ് മഹാമാരി വീണ്ടും ഇന്ത്യയിൽ പിടിമുറുക്കുകയാണ്. അണുബാധകളുടെ variant വർദ്ധനവിന് ഒരു പുതിയ കോവിഡ് -19 സബ്‌വേരിയന്റ് ആണ് കാരണമായിരിക്കുന്നത്. കൂടാതെ നിർബന്ധിത മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നത് പോലുള്ള ചില സുരക്ഷാ നടപടികൾ രാജ്യത്ത് വീണ്ടും അവതരിപ്പിക്കാൻ അധികാരികളെ നിർബന്ധിതമാക്കിയ ഈ പുതിയ വേരിയന്റിനെ കുറിച്ച് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) നിരീക്ഷിക്കുന്നു.ക്ലിനിക്കൽ സർക്കിളുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ആർക്‌ടറസ് അല്ലെങ്കിൽ XBB.1.16 എന്നാണ് പുതിയ വേരിയന്റിന്റെ പേര്.നറിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ടോക്കിയോ സർവകലാശാലയുടെ ഒരു പഠനം കാണിക്കുന്നത് ആർക്‌ടറസ് ഇതുവരെയുള്ള ഏറ്റവും പകർച്ചവ്യാധിയുള്ള ഉപ-വകഭേദമാണെന്നും ഇത് XBB.1.5-ന്റെ 1.2 മടങ്ങ് കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നുവെന്നും. Omicron വേരിയന്റിന്റെ രണ്ട് സബ് വേരിയന്റുകൾ ചേർന്ന് XBB.1.16 സബ് വേരിയന്റ് സൃഷ്ടിക്കുന്നു എന്നുമാണ്. ഇന്ത്യൻ അക്കാദമി ഓഫ് പീഡിയാട്രിക്‌സ് കമ്മിറ്റി ഓൺ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷന്റെ മുൻ കൺവീനറായ ഡോ. വിപിൻ എം. വസിഷ്ഠയാണ് ആർക്‌ടറസ് എന്ന പേര് പ്രചരിപ്പിച്ചതും പുതിയ വേരിയന്റിനെക്കുറിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെ ആളുകൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയതും. “BA.285, BA.5, BQs, XBB.1.5 തുടങ്ങിയ വകഭേദങ്ങളുടെ കടന്നാക്രമണത്തെ വിജയകരമായി ചെറുത്തുനിന്ന ഇന്ത്യക്കാരുടെ ശക്തമായ പ്രതിരോധശേഷിയിലൂടെ കടന്നുപോകാൻ XBB.1.16 aka Arcturus-ന് വിജയിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, ലോകം മുഴുവൻ ഗൗരവമായി ആശങ്കാകുലരായിരിക്കണം. , അദ്ദേഹം തന്റെ ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.ഹരിയാന, കേരളം തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഇതിനകം തന്നെ ചില കോവിഡ് -19 നിയന്ത്രണങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ ആശുപത്രി ജീവനക്കാരും പരിസരത്ത് മാസ്‌ക് ധരിക്കുകയും കോവിഡിന് അനുയോജ്യമായ പെരുമാറ്റം പിന്തുടരുകയും വേണമെന്ന് എയിംസ് ദില്ലി നിർദേശം പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്. “ജോലിസ്ഥലത്ത് പുനരുപയോഗിക്കാവുന്ന തുണികൊണ്ടുള്ള മുഖംമൂടി/സർജിക്കൽ മാസ്ക് നിർബന്ധമായും ഉപയോഗിക്കണം. ജോലിസ്ഥലത്ത്, പ്രത്യേകിച്ച് ഇടയ്ക്കിടെ സ്പർശിക്കുന്ന പ്രതലങ്ങളിൽ ശരിയായ ശുചീകരണവും ഇടയ്ക്കിടെയുള്ള ശുചിത്വവും ഉറപ്പാക്കുക. കാന്റീനുകളിലോ ഓഫീസുകളിലോ അഞ്ചോ അതിലധികമോ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടുന്നതും നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്” നിർദേശത്തിൽ പറയുന്നു. ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം, ഡൽഹിയിൽ വ്യാഴാഴ്ച 1,527 പുതിയ കോവിഡ് കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി, ഇത് ഇന്നലത്തേതിനേക്കാൾ 33 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. രണ്ട് പേർ കൂടി മരിച്ചതോടെ തലസ്ഥാനത്തെ മരണസംഖ്യ 26,549 ആയി ഉയർന്നു. വ്യാഴാഴ്ച രാജ്യത്ത് രേഖപ്പെടുത്തിയ പ്രതിദിന കോവിഡ് -19 കേസുകൾ 10,158 ആണ്.

കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KPa5RcusUQiIgyJnhcDCEn

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *