Posted By Editor Editor Posted On

cheapo air ഇന്ന് മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ: അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാർക്കായി ഇന്ത്യ പുതുക്കിയ യാത്രാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു,

cheapo air

രാജ്യത്ത് എത്തുന്ന അന്താരാഷ്‌ട്ര യാത്രക്കാർക്കായി ഇന്ത്യ പുതുക്കിയ കോവിഡ് -19 മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു physician near me. ഡിസംബർ 24 ശനിയാഴ്ച രാവിലെ ഇന്ത്യൻ സമയം10 മണി മുതൽ പുതിയ നിയമങ്ങൾ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ചില രാജ്യങ്ങളിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പരിഷ്കരിക്കുന്നത്,” രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു. ദുബായിലെ ഇന്ത്യൻ കോൺസുലേറ്റ് ജനറലും വെള്ളിയാഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ ഇക്കാര്യം പങ്കുവെച്ചിരുന്നു. അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് വിമാനത്തിലെ രണ്ട് ശതമാനം യാത്രക്കാരെയും എത്തിച്ചേരുമ്പോൾ കോവിഡ് -19 റാൻഡം പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുമെന്നാണ്. കൂടാതെ, യാത്രയ്ക്കിടെ കോവിഡ് -19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങളുള്ള യാത്രക്കാരെ സ്റ്റാൻഡേർഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് ഐസൊലേറ്റ് ചെയ്യും. 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ പോസ്റ്റ്-അറൈവൽ റാൻഡം ടെസ്റ്റിംഗിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയതായി മന്ത്രാലയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എന്നിരുന്നാലും, എത്തിച്ചേരുമ്പോഴോ സ്വയം നിരീക്ഷണ കാലയളവിലോ കോവിഡ് -19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയാൽ, അവർ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകുകയും പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് ചികിത്സിക്കുകയും ചെയ്യും.

പുതുക്കിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളുടെ പൂർണ്ണമായ ലിസ്റ്റ് ചുവടെ:

യാത്രയ്ക്ക് മുമ്പ് പാലിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

എല്ലാ യാത്രക്കാരും അവരുടെ രാജ്യത്ത് കോവിഡ് -19 നെതിരെയുള്ള വാക്സിനേഷന്റെ അംഗീകൃത പ്രാഥമിക ഷെഡ്യൂൾ അനുസരിച്ച് പൂർണ്ണമായും വാക്സിനേഷൻ എടുക്കുന്നതാണ് നല്ലത്.

യാത്രാവേളയിൽ പാലിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

ഫ്ലൈറ്റുകളിലും, നിലവിലുള്ള എല്ലാ പ്രവേശന സ്ഥലങ്ങളിലും, മാസ്കുകൾ നിർബന്ധമായും ഉപയോ​ഗിക്കുക, ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുക
യാത്രയ്ക്കിടെ കോവിഡ് -19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങൾ പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന ഏതൊരു യാത്രക്കാരനെയും സ്റ്റാൻഡേർഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് ഒറ്റപ്പെടുത്തും, അതായത് പറഞ്ഞ യാത്രക്കാരൻ മാസ്ക് ധരിക്കണം, കൂടാതെ വിമാനത്തിലെ മറ്റ് യാത്രക്കാരിൽ നിന്ന് അകന്ന് നിൽക്കണം. തുടർചികിത്സയ്ക്കായി അവരെ പിന്നീട് ഐസൊലേഷൻ സൗകര്യത്തിലേക്ക് മാറ്റണം.
ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്തുമ്പോൾ പാലിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ

ശാരീരിക അകലം ഉറപ്പാക്കി ഡീബോർഡിംഗ് നടത്തണം.
എല്ലാ യാത്രക്കാരുടെയും തെർമൽ സ്‌ക്രീനിംഗ് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പ്രവേശന സമയത്ത് നടത്തണം.
സ്ക്രീനിംഗ് സമയത്ത് രോഗലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്ന യാത്രക്കാരെ ഉടൻ തന്നെ ഐസൊലേറ്റ് ചെയ്യുകയും ഹെൽത്ത് പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് നിയുക്ത മെഡിക്കൽ സ്ഥാപനത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുകയും ചെയ്യും.
എത്തിയതിനു ശേഷം പാലിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ
ഒരു ഉപവിഭാഗം (അതായത് ഫ്ലൈറ്റിലെ മൊത്തം യാത്രക്കാരുടെ 2 ശതമാനം) എയർപോർട്ടിൽ റാൻഡം പോസ്റ്റ് അറൈവൽ ടെസ്റ്റിംഗ് നടത്തണം. 12 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളെ ഒഴിവാക്കും.
ഓരോ ഫ്ലൈറ്റിലെയും അത്തരം യാത്രക്കാരെ ബന്ധപ്പെട്ട എയർലൈനുകൾ തിരിച്ചറിയുകയും സാമ്പിളുകൾ സമർപ്പിച്ചതിന് ശേഷം വിമാനത്താവളം വിടാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും.
തിരഞ്ഞെടുത്ത യാത്രക്കാരുടെ സാമ്പിളുകൾ പോസിറ്റീവ് ആണെങ്കിൽ, അവരുടെ സാമ്പിളുകൾ ജീനോമിക് ടെസ്റ്റിംഗിനായി അയയ്ക്കണം.
സ്റ്റാൻഡേർഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ അനുസരിച്ച് അവരെ ചികിത്സിക്കും.
എല്ലാ യാത്രക്കാരും എത്തിച്ചേരുന്നതിന് ശേഷം അവരുടെ ആരോഗ്യം സ്വയം നിരീക്ഷിക്കുകയും അവരുടെ അടുത്തുള്ള ആരോഗ്യ കേന്ദ്രത്തിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുകയോ രോഗലക്ഷണങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ദേശീയ/സംസ്ഥാന ഹെൽപ്പ് ലൈൻ നമ്പറിൽ വിളിക്കുകയോ ചെയ്യണം.*കുവൈത്തിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ https://chat.whatsapp.com/ILFLwgBnr3t1fYqLSspvr7

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *